Bán nóng
Ứng dụng
Phone:+86-15215969856 E-Mail: 396838165@qq.com
Việc lựa chọn giữa hai máy in dệt thường bắt đầu bằng tốc độ in. Tuy nhiên, trên thực tế sản xuất, đó chỉ là một phần của quyết định. Kích thước khổ in 1900 mm, sáu đầu in, tốc độ in một lần 200 mét vuông/giờ, hoặc kích thước máy nhỏ gọn hơn đều có thể quan trọng hơn con số tốc độ in, tùy thuộc vào loại đơn hàng.
Tốc độ chỉ là câu hỏi đầu tiên khi mua hàng.
Năng suất của máy CF-3000 là 162 mét vuông/giờ đối với chế độ 2 lượt, 109 mét vuông/giờ đối với chế độ 3 lượt và 82 mét vuông/giờ đối với chế độ 4 lượt. Năng suất của máy CF-6000 là 200 mét vuông/giờ đối với chế độ 1 lượt, 110 mét vuông/giờ đối với chế độ 2 lượt và 75 mét vuông/giờ đối với chế độ 3 lượt.
Những số liệu này rất hữu ích cho việc đánh giá sơ bộ, nhưng chúng không phản ánh năng suất cuối cùng. Diện tích vùng in, lượng mực, chế độ in được chọn, quá trình sấy giấy, cấu trúc vải và sự dung sai của khách hàng đều ảnh hưởng đến năng suất thực tế. Một bản in một lần nhanh nhưng cần in lại sẽ không có lợi cho tiến độ giao hàng.
Để so sánh chính xác, hãy sử dụng cùng một tệp tin, mực in chuyển nhiệt, giấy, vải, cài đặt RIP và điều kiện chuyển nhiệt. Đo diện tích mét vuông hoặc mét vuông sử dụng được, số điểm dừng làm sạch, số tấm in bị lỗi và thời gian cần thiết từ khi in đến khi chuyển nhiệt.
CF-3000: Bố cục rộng hơn với khả năng in liên tục dễ dàng
CF-3000 Máy in này có kích thước in 1900mm và chiều rộng hiệu dụng 1900mm. Thêm 100mm so với CF-6000 có thể hữu ích khi bố cục vải gần với giới hạn của máy. Điều này có thể giúp giảm thiểu việc chia nhỏ bố cục hoặc các dải vải thừa hẹp trong các sản phẩm may mặc thể thao, đồ dệt gia dụng, cờ và các ứng dụng polyester khác.
Máy sử dụng ba đầu in Epson I3200-A1 và mực in thăng hoa CMYK. Các chức năng được liệt kê bao gồm làm sạch và dưỡng ẩm vòi phun tự động, cảnh báo mức chất lỏng, bốn hộp mực dung tích lớn, thanh dẫn hướng THK giảm tiếng ồn và con lăn ép giấy bằng cao su flo được thiết kế để giữ cho quá trình cấp giấy diễn ra trơn tru và giảm nếp nhăn hoặc chuyển động do tĩnh điện.
Kích thước thân máy được ghi là 3180 x 1025 x 1670 mm. Kích thước nhỏ gọn hơn có thể hữu ích khi máy in phải dùng chung phòng với máy sấy, máy kiểm tra, máy lưu trữ cuộn giấy và máy ép nhiệt. Chiều cao 1670mm vẫn cần được tính đến trong kế hoạch lắp đặt, đặc biệt là ở những nơi không gian phía trên bị hạn chế.
CF-6000: Nhiều đầu in hơn cho hiệu suất cao
Sáu đầu in Epson 5113 và chế độ in một lần
CF-6000 Máy in này được trang bị sáu đầu in Epson 5113, mực in thăng hoa CMYK và khổ in hiệu dụng 1800 mm. Thông số kỹ thuật cho biết tốc độ in một lần là 200 mét vuông/giờ, tiếp theo là 110 mét vuông/giờ ở chế độ hai lần và 75 mét vuông/giờ ở chế độ ba lần. Sự kết hợp này hướng đến các dòng máy cần chế độ in tốc độ cao cho các bản in chất lượng tốt và chế độ in chậm hơn khi cần nhiều lần in hơn để có độ phủ hoặc chi tiết tốt hơn.
Nguồn mực dự phòng cho các bản in dài.
Máy in CF-6000 nổi bật với hệ thống cấp mực phụ và hệ thống cấp mực liên tục hai giai đoạn. Bốn hộp mực dung lượng cao được mô tả là cung cấp mực cho các hàng vòi phun riêng biệt, hỗ trợ in ấn liên tục trong thời gian dài và in hình ảnh dày. Khung chống va chạm cũng được trang bị, với khả năng điều chỉnh vị trí vòi phun cho các chất liệu in khác nhau.
Điều này đặc biệt quan trọng khi dây chuyền sản xuất hoạt động theo ca dài với thời gian can thiệp thủ công hạn chế. Người mua vẫn cần xác nhận khả năng tương thích của mực in, bảo dưỡng bộ lọc và ống dẫn, tần suất vệ sinh và quy trình khởi động lại sau khi dừng hoạt động. Hệ thống cung cấp lớn hơn có thể đảm bảo tính liên tục, nhưng cũng cần có quy trình bảo dưỡng rõ ràng.
So sánh chiều rộng, chế độ truyền tải và kích thước máy trong một bảng so sánh.
Việc so sánh ngắn gọn giúp phân biệt rõ ràng giữa thông số kỹ thuật đã công bố và quyết định sản xuất thực tế. CF-3000 có diện tích in hiệu quả rộng hơn, trong khi CF-6000 có số lượng bản in một lần cao hơn và nhiều đầu in hơn.
|
Điểm so sánh |
CF-3000 |
CF-6000 |
Ý nghĩa của dòng |
|
Chiều rộng hiệu quả |
1900 mm |
1800 mm |
CF-3000 khởi đầu với không gian bố trí rộng rãi hơn. |
|
Đầu in |
3 x Epson I3200-A1 |
6 x Epson 5113 |
Các loại mực khác nhau và kiểm tra bảo trì. |
|
Các chế độ tốc độ được liệt kê |
2P 162; 3P 109; 4P 82 m²/giờ |
1P 200; 2P 110; 3P 75 m²/giờ |
So sánh cùng chế độ chất lượng |
|
Kích thước máy |
3180 x 1025 x 1670 mm |
3180 x 1700 x 1500 mm |
CF-6000 cần chiều rộng sàn lớn hơn. |
|
Tính năng cung cấp mực |
Bốn hộp mực dung lượng lớn; cảnh báo mực sắp hết |
Cung cấp liên tục thứ cấp và hai giai đoạn |
Sự can thiệp dài hạn có sự khác biệt. |
CF-6000 có kích thước ghi trên bao bì là 3180 x 1700 x 1500 mm, vì vậy nó cần chiều rộng sàn lớn hơn CF-3000 mặc dù chiều rộng in hiệu quả của nó là 1800 mm. Cần chừa đủ không gian cho việc nạp giấy, vệ sinh, di chuyển cuộn giấy, tiếp cận nguồn điện và di chuyển của người vận hành.
Chọn loại giấy, mực và thiết bị truyền nhiệt phù hợp với máy in.
Việc lựa chọn máy in không thể tách rời khỏi vật tư tiêu hao. Giấy phải khô với tốc độ dự kiến, giữ được lượng mực đã chọn, giữ phẳng trong quá trình nạp giấy và giải phóng thuốc nhuộm đều đặn trong quá trình truyền nhiệt. Dòng giấy in chuyển nhiệt của Changfa bao gồm các định lượng thông dụng từ 40gsm đến 100gsm và khổ rộng từ 61cm đến 320cm, giúp người mua có nhiều lựa chọn về giấy phù hợp với máy in và bố cục vải. các lựa chọn giấy in chuyển nhiệt Nên được kiểm tra trên dây chuyền sản xuất thực tế.
Việc lựa chọn mực in phù hợp cũng rất thiết thực. Các trang hướng dẫn sử dụng CF-3000 và CF-6000 chỉ định các dòng đầu in Epson khác nhau, vì vậy người mua không nên chuyển mực giữa hai hệ thống mà không kiểm tra lưu lượng, màu sắc, độ khô, khả năng làm sạch và độ ổn định khi sử dụng lâu dài. (Changfa) phạm vi mực in thăng hoa có thể được đánh giá dựa trên đầu in và cấu hình RIP đã chọn thay vì được coi là một khoản mua riêng biệt.
Máy chuyển nhiệt cũng đặt ra một giới hạn. Nếu máy in có thể tạo ra cuộn giấy rộng hơn khả năng xử lý của máy chuyển nhiệt, thì công suất thực tế sẽ trở thành điểm nghẽn. Chiều rộng giấy, chiều rộng vải, độ phủ của giấy lụa hoặc giấy bảo vệ, áp suất chuyển nhiệt và khả năng làm mát cần được đưa vào cùng một kế hoạch thử nghiệm.
Kiểm tra cả hai mô hình trên các tập tin sản xuất thực tế.
Sử dụng các đợt chạy thử dài để phát hiện ra các vấn đề tốn kém.
Một đoạn ngắn có thể hiển thị màu sắc và chi tiết. Tuy nhiên, nó không thể cho biết liệu dây chuyền sản xuất có tiếp tục hoạt động sau vài trăm mét hay không. Hãy chạy các tập tin thể hiện đơn đặt hàng, bao gồm các khu vực lớn, các mẫu lặp lại, các dải màu chuyển sắc và các màu tối nhất. So sánh phần đầu, giữa và cuối cuộn giấy về sự thay đổi màu sắc, độ khô, độ rõ nét của cạnh, độ cong và độ cuộn.
Theo dõi kiểm tra vòi phun, tạm dừng làm sạch, căn chỉnh giấy, lượng mực sử dụng, thay cuộn giấy và các bản in bị lỗi. Nếu chế độ in một lần của CF-6000 đáp ứng yêu cầu màu sắc trên tệp phù hợp, nó có thể mang lại hiệu suất hữu ích. Nếu khách hàng yêu cầu chế độ in đậm hơn, các thông số in hai lần và ba lần của CF-3000 có thể phù hợp hơn so với chế độ in một lần được quảng cáo trên máy kia.
Bao gồm không gian, bảo trì và đơn đặt hàng định kỳ.
Trước khi phê duyệt mô hình, hãy kiểm tra toàn bộ dây chuyền. Kiểm tra xem máy có thể được nạp mà không cần di chuyển các cuộn giấy thành phẩm hay không, người vận hành có thể tiếp cận đầu in hay không, và quá trình sấy khô và truyền nhiệt có đủ gần để chuyển giao sản phẩm một cách trơn tru hay không. Thêm kế hoạch dự phòng đầu in, mực in đã được phê duyệt, lõi giấy, vật liệu vệ sinh và hướng dẫn khởi động lại vào hồ sơ vận hành.
Nhà cung cấp cũng cần xác nhận rằng thông số kỹ thuật mẫu có thể được sản xuất hàng loạt. Changfa Digital tự sản xuất giấy nền, lớp phủ, cắt xẻ và đóng gói, với bốn dây chuyền phủ, bốn xưởng cắt xẻ và mười máy cắt xẻ. Đối với người mua là nhà in, điều này rất quan trọng khi chiều rộng giấy, lớp phủ, chiều dài cuộn, lõi, nhãn và bao bì xuất khẩu cần phải nhất quán trong các đơn đặt hàng lặp lại.
Các mẫu và tư vấn về sự phù hợp sẽ hữu ích hơn trước khi mô hình được cố định so với sau khi lắp đặt. Người mua có thể yêu cầu... Hỗ trợ dịch vụ kỹ thuật số Changfa Bao gồm các chi tiết về máy in, mực in, giấy, kiểm tra, OEM/ODM và đóng gói. Thông tin chi tiết hơn về sản phẩm cũng có sẵn từ... Changfa kỹ thuật số.
Sự lựa chọn thực tế sẽ rõ ràng hơn khi dây chuyền được đo đạc. CF-3000 được ưu tiên khi chiều rộng 1900 mm, thân máy nhỏ hơn và quy trình sản xuất 2 lượt hoặc 3 lượt thông thường phù hợp với nhà máy. CF-6000 được ưu tiên khi kích thước lớn hơn có thể chấp nhận được và hệ thống sáu đầu in với chế độ 1 lượt phù hợp với đơn đặt hàng. Hãy lựa chọn sau khi thử nghiệm lâu dài, chứ không chỉ dựa vào số hiệu model.
Câu hỏi thường gặp
Câu 1: Liệu CF-6000 luôn nhanh hơn CF-3000?
A1: Không. CF-6000 có tốc độ in 1 lượt là 200 mét vuông/giờ, trong khi CF-3000 có tốc độ 162 mét vuông/giờ ở chế độ 2 lượt và 109 mét vuông/giờ ở chế độ 3 lượt. Tốc độ sản xuất khả dụng phụ thuộc vào chế độ phù hợp, độ phủ tệp, mục tiêu màu và sản phẩm bị loại bỏ.
Câu 2: Mô hình nào phù hợp hơn cho các bố cục dệt may rộng hơn?
A2: CF-3000 có chiều rộng hiệu dụng được ghi trên bao bì là 1900mm, so với 1800mm của CF-6000. Đây là điểm khởi đầu tốt hơn cho các bố cục rộng hơn, nhưng chiều rộng giấy và máy ép nhiệt phải hỗ trợ cùng chiều rộng làm việc.
Câu 3: Người mua nên kiểm tra những gì trước khi lựa chọn giữa hai máy in?
A3: Kiểm tra cùng một mẫu thiết kế, mực in, giấy, phần mềm RIP, chất liệu vải, chế độ in và cài đặt chuyển in trên cả hai máy. Ghi lại kết quả thực tế, thời gian tạm dừng vệ sinh, độ nhất quán màu sắc, quá trình cuộn giấy, số lượng bản in bị lỗi, khả năng tiếp cận để bảo trì và liệu nhà cung cấp có thể sản xuất lại mẫu với số lượng lớn hay không.


